Việt Nam

Kết quả bóng đá ĐT Việt Nam vs Philippines - Link xem trực tiếp FIFA ASEAN Cup 2026 mới nhất

Kết quả bóng đá ĐT Việt Nam vs Philippines - Cập nhật link xem trực tiếp FIFA ASEAN Cup 2026 mới nhất.

 

ĐT Việt Nam vs Philippines

19h30 ngày 26/9 - FIFA ASEAN Cup 2026

Ngày

Giờ

Cặp đấu

26/9

19h30

Việt Nam 0-0 Philippines

Xem trực tiếp ĐT Việt Nam vs Philippines

Các trận đấu ở FIFA ASEAN Cup 2026 trong đó có cuộc đối đầu giữa ĐT Việt Nam vs Philippines lúc 19h30 ngày 26/9 sẽ được phát sóng trực tiếp trên hệ thống của FPT Play.

Xem trực tiếp ĐT Việt Nam vs Philippines TẠI ĐÂY

Nhận định bóng đá Việt Nam vs Philippines

Sau một tháng kể từ khi bảo vệ thành công chức vô địch ASEAN Cup 2026, đội tuyển Việt Nam tiếp tục hành trình mới tại FIFA ASEAN Cup 2026. Đây là giải đấu lần đầu được FIFA tổ chức, vì vậy thầy trò HLV Kim Sang Sik được kỳ vọng sẽ có màn ra quân thuận lợi khi đối đầu Philippines.

So với giải đấu trước, ĐT Việt Nam có một số thay đổi về nhân sự do chấn thương của Văn Vĩ, Thành Chung, Quang Hải hay Đặng Văn Lâm. HLV Kim Sang Sik trao cơ hội cho hai tân binh Việt kiều Nguyễn Adou Leygley Minh, Williams Minh Hoàng cùng những gương mặt mới như Ngô Đăng Khoa và Võ Hoàng Minh Khoa.

Nhận định bóng đá Việt Nam vs Philippines.

Về cơ bản, bộ khung từng giúp Việt Nam đăng quang vẫn được duy trì. Patrick Lê Giang có thể bắt chính, phía trên là Xuân Mạnh, Adou Leygley Minh, Việt Anh, Tiến Anh và Cao Quang Vinh. Ở tuyến giữa, Thành Long nhiều khả năng đá cặp Minh Khoa nếu Hoàng Đức chưa đạt thể trạng tốt nhất, trong khi Hoàng Hên, Xuân Son và Đình Bắc hỗ trợ tấn công.

Phía Philippines cũng có nhiều thay đổi khi HLV Carles Cuadrat triệu tập hàng loạt cầu thủ đang thi đấu tại châu Âu, Mỹ và châu Á. Bjorn Martin Kristensen, Andre Leipold, Jarvey Gayoso hay Sebastian Rasmussen là những cái tên đáng chú ý. Đội bóng này có thể tận dụng bóng dài và bóng bổng để gây sức ép.

Trong 5 lần chạm trán gần nhất, Việt Nam thắng 4 và hòa 1 trước Philippines. Dù vậy, đối thủ vẫn cần được tôn trọng, đặc biệt ở những tình huống bóng bổng và chuyển trạng thái. Trận đấu diễn ra lúc 19h30 ngày 26/9 trên sân Si Jalak Harupat, Bandung, Indonesia.

Dự đoán tỷ số: Việt Nam 2-1 Philippines.